Marufi Mai Dorewa Yana Bukatar

Matsalar dafaruwatare da sharar marufi

Dukanmu mun san cewa sharar filastik na ɗaya daga cikin manyan batutuwan muhalli. Kusan rabin dukkan filastik marufi ne da ake iya zubarwa. Ana amfani da shi don lokaci na musamman sannan a koma cikin teku ko da miliyoyin ton a kowace shekara. Suna da wuya a warware su ta halitta.

An gano microplastics a cikin madarar ɗan adam a karon farko, wani sabon bincike ya gano Kwanan nan. "Sinadarai mai yiwuwa a cikin abinci, abubuwan sha, da kayayyakin kulawa na sirri da uwaye masu shayarwa ke cinyewa za a iya tura su zuwa ga 'ya'ya, mai yuwuwar yin tasiri mai guba," " gurɓataccen filastik yana ko'ina - a cikin tekuna, a cikin iska da muke shaka da abinci. muna ci, har ma a jikinmu,” inji su.

Marufi masu sassauƙa suna rayuwa tare da mu.

Yana da wuya a yanke fakitin filastik daga rayuwa ta al'ada. Marufi mai sassauƙa kawaiko'ina. Ana amfani da buhunan marufi da fim don kunsa da kuma kare samfuran da ke ciki. Kamar abinci, abun ciye-ciye, magunguna da kayan kwalliya. Ana amfani da marufi daban-daban a jigilar kaya, kyaututtukan ajiya.

Marufi yana taka muhimmiyar rawa ga samfurori. Jakunkunan abinci suna taimakawa tsawaita rayuwar shiryayye don mu ji daɗin girke-girke na ban mamaki a ƙasashen waje. Yana tabbatar da amincin abinci da rage sharar gida. Yin la'akari da mummunar tasiri, marufi ya kawo tare da mu da kuma duniyarmu. Yana da mahimmanci da gaggawa don inganta hanyar marufi da kayan a hankali. Packmic koyaushe yana shirye don haɓakawa da aiki tare da sabbin hanyoyin marufi. Musamman lokacin da marufi yana taimakawa rage sharar gida kuma yana ba da garantin ingancin samfuran, yanke tasirin yanayin da muke tsammanin shine marufi mai nasara.

Kalubale guda biyu waɗanda sarrafa sharar marufi suka hadu.

Marubucin sake yin amfani da shi–Yawancin marufi da aka ƙirƙira a yau ba za a iya sake sarrafa su ba a yawancin wuraren sake amfani da su. Yafi faruwa don marufi da yawa, yana da wahala a lalata waɗannan jakunkuna na marufi uku zuwa huɗu ko fim.

Marubucin Sharar gida-Farashin sake yin amfani da marufi na filastik ya yi ƙasa kaɗan. A Amurka, ƙimar dawo da marufi da buhunan robobi na sabis na abinci da kwantena sun kusan kashi 28%. Kasashe masu tasowa ba su shirya don tarin shara ba.

Tun da marufi zai zauna tare da mu na dogon lokaci. Muna buƙatar nemo mafita na marufi masu ƙima don rage mummunan tasiri a duniya. Wannan shine inda Sustainability ke shigaaiki.

Marufi Mai Dorewa

Da zarar samfur ya cinye marufinsa galibi ana zubar dashi.

Marufi mai dorewa, makomar marufi .

 Menene DorewaMarufi.

Mutane na iya so su san abin da ke sa marufi ya dore. Ga wasu shawarwari don tunani.

  1. an yi amfani da abu mai dorewa.
  2. Zaɓuɓɓukan da za a iya zubarwa suna goyan bayan takin zamani da / ko sake yin amfani da su.
  3. Zane-zanen marufi don kula da ingancin samfurin.
  4. Kudin yana yiwuwa don cin dogon lokaci

 

Menene Marufi Mai Dorewa

 

dalilin da yasa muke buƙatar marufi mai dorewa

Rage gurbatar yanayi- Sharar robobi galibi ana magance su ta hanyar ƙonewa ko cika ƙasa. Ba za su iya bace ba.Yana da kyau a canza zuwa gaba ta hanyar hanyoyin tattara abubuwan da za a iya lalata su — ba da damar marufi su lalace ta hanyar halitta- Marufi Mai Tafsiri, don haka rage gurɓatar muhalli da sakin carbon dioxide.

Kyakkyawan marufi Design- Ana yin fakitin taki ta hanyar ƙira don canzawa cikin sauƙi cikin ƙasa a ƙarshe. Ana yin fakitin da za a iya sake yin amfani da su ta ƙira don a iya jujjuya su cikin sauƙi zuwa sabbin kayan aiki a ƙarshen rayuwar sa, tare da samar da daidaiton wadataccen albarkatun albarkatun na biyu na sabbin kayan marufi.

Kasance cikin 'yanci don tuntuɓar mu don ƙarin cikakkun bayanai game da marufi mai dorewa.

 

 


Lokacin aikawa: Oktoba-28-2022